Rayone banner

Gwajin Ma'auni Mai ƙarfi

动平衡测试

Menene Daidaiton Dabaru?

Duk lokacin da kuka dace da sabuwar taya a motarku, taron dabarar dole ne a daidaita shi don tabbatar da rarraba nauyi da juyawa.

Tayoyin da tayoyin ba su taɓa zama daidai nauyi ɗaya ba gaba ɗaya - har ma da ramin tayar da taya (bawul ɗin da ke ƙunshe da kansa wanda ake amfani da shi don tayar da taya), yana rage ɗan nauyi daga gefe ɗaya na taya yana haifar da rashin daidaituwa.A babban gudu, ko da ɗan ƙaramin rarrabuwa na nauyi zai iya zama babban rashin daidaituwa a cikin ƙarfin waje, yana haifar da dabaran da taron taya don jujjuya cikin motsi mai nauyi da mara daidaituwa.

Me yasa Daidaiton Dabarun Yana da Muhimmanci?
Daidaita keken hannu yana da mahimmanci don amintaccen tuƙi da adana kuɗi kamar yadda yake ba ku damar
Rage yiwuwar hatsarori da ke haifar da tsalle-tsalle
Tabbatar da tuƙi mai santsi da kwanciyar hankali
Rage lalacewan tattake wanda ke ƙara rayuwar taya kuma yana adana farashin kulawa
Hana ɗaukar ƙugiya mai tsada da lalacewa ga motarka
Inganta tattalin arzikin man fetur ta hanyar haɓaka ingancin tuƙi
Me Ke Kawo Rashin Ma'auni?
Akwai manyan dalilai guda uku na rashin daidaituwar dabarar:

Ƙirƙira - taya da ƙafafu ba a yi su da nauyi ɗaya ba duk kewaye da kewayen su
Fuskar hanya - rashin kyawun yanayin hanya yana sa ƙafafun sun lanƙwasa
Sawa da tsagewa - firgita, ƙwanƙwasa, sandunan ɗaure, da haɗin gwiwar ƙwallon ƙafa sun zama sawa
Menene Alamomin Rashin Ma'auni?
Kuna iya bincika rashin daidaituwa lokacin da motarku ta tsaya ta hanyar duba ƙafafunku don saurin lalacewa ko rashin daidaituwa kamar indents a gefen tattakin tayarku.

Idan yayin tuƙi kun sami waɗannan alamun, yakamata ku daidaita ƙafafunku da wuri:

Motar tuƙi, allunan ƙasa, ko kujeru suna rawar jiki, musamman akan manyan hanyoyi
Mota tana ja zuwa hagu da dama
Tayoyin ku sun yi ihu
Motar ku ta girgiza
Ta Yaya Zan Ci Gaba Game Da Daidaita Ƙafafuna?
Bincika daidaiton dabaran akai-akai kuma tsara tsarin jujjuyawar ƙafafun ku da daidaitawa a tazarar kilomita 15,000.

Hanyar daidaita dabaran tana farawa ta hanyar cire duk wani ma'aunin dabarar da ke akwai daga ramukan da hawa ƙafafunku akan na'ura mai ƙarfi ko mai ƙarfi mai ƙarfi.Ma'aikacin zai jujjuya tayoyin ku don gano wuraren da ke sa ƙafafunku su tanƙwara.Ana daidaita ma'aunin nauyi zuwa sassan da ba daidai ba na motar don taimakawa wajen magance tabo masu nauyi, wadanda ke haifar da rashin daidaituwar tayoyin.

Disclaimer: Wannan bayanin don dalilai ne na ilimantarwa, ko nishaɗi kawai.Bai kamata a yi la'akari da shi azaman shawara, doka, kuɗi, ko wani abu ba.Ba mu ba da wani garanti game da cikar, amintacce, da daidaiton wannan bayanin ba.


Lokacin aikawa: Mayu-27-2021