Rayone banner

Menene Metaverse? Kuma menene suke ɗaukar sabon abu a rayuwarmu?

A cikin duniyar kama-da-wane, abubuwan da ke buƙatar kwaikwaiyo da yawa kuma suna da ƙarfin aiki za su zama masu sauƙi, waɗanda ke buƙatar aiwatar da lambar kawai don kammala horon, kuma tunanin wannan duniyar mai kama-da-wane ya wuce haka, da alama yana da mafi yawa. na iyawar sararin mu na ainihi.

Facebook, Wasannin Epic da sauran kamfanoni suna ba da gudummawa sosai don ƙirƙirar ƙima, wanda na dogon lokaci lokaci ne da aka samo shi kawai a cikin litattafan almara na kimiyyar dystopian.Abin da ake nufi shi ne, maimakon yin hulɗa da abokanka akan layi kamar yadda yake a yanzu, za ka iya saduwa da su a cikin sararin samaniya na dijital a cikin avatars na dijital ku, ta amfani da na'urar kai ta gaskiya ko wata na'ura.

换成轮毂,然后把所有节点链接一起

An ƙirƙiri farkon metaverse a cikin littafin cyberpunk na 1992 mai suna ''Snow Crash》. A cikin wannan littafin, jarumin Hiro Protagonist yana amfani da Metaverse a matsayin tserewa daga rayuwarsa. A cikin labarin, Metaverse dandamali ne na halitta.Amma kuma tana da matsaloli da suka haɗa da jarabar fasaha, wariya, tsangwama da tashin hankali, waɗanda a wasu lokuta ke yaɗuwa cikin duniyar gaske.

Wani littafi - daga baya fim din da Steven Spielberg ya jagoranta - wanda ya yada wannan ra'ayi shine Ready Player One.An kafa littafin na 2011 na Ernest Cline a cikin 2045, inda mutane ke tserewa zuwa wasan gaskiya na zahiri yayin da ainihin duniyar ke cikin rikici.A cikin wasan, kuna hulɗa da abokan wasan ku kuma ku haɗa kai da su.

Silsilar Jafananci Sword Art Online (SAO) na 2013, bisa ga labarin haske na almarar kimiyya mai suna Rei Kawahara, ya ci gaba.An saita a cikin 2022, a cikin wasan, fasaha ta ci gaba sosai cewa idan 'yan wasan suka mutu a cikin duniyar zahiri za su mutu a rayuwa ta gaske, wanda ke haifar da tsoma baki na gwamnati.Ko da yake duniyar da aka halicce a cikin SAO tana da ɗan matsananci, wani metaverse shine. ba'a iyakance ga waɗannan ma'anoni daga almarar kimiyya ba.Zai iya zama mai yawa, ko ƙasa da haka, yayin da yanayin yanayin ke tasowa.Kamar yadda Zuckerberg ya bayyana yayin kiran samun kuɗin shiga a watan da ya gabata, “Yana da yanayi mai kama-da-wane inda zaku iya kasancewa tare da mutane a sararin dijital.Kuna iya yin tunani game da wannan azaman intanet wanda kuke ciki maimakon kallo kawai.Mun yi imanin cewa wannan zai zama magajin intanet na wayar hannu.” Abin da ake nufi shi ne, maimakon yin hulɗa da abokanka a kan layi kamar yadda ake yi a yanzu, za ku iya saduwa da avatars na dijital daban-daban, ta yin amfani da na'urar kai ta gaskiya ko wani abu. na'urar, kuma ku shiga cikin kowane yanayi mai kama-da-wane, zama ofis, cafe ko ma wurin wasan kwaikwayo.

头号玩家

To mene ne ma'ana?

A metaverse ne mai kama-da-wane duniya da aka haɗa da duniyar da muke rayuwa a ciki da kuma raba da yawa mutane.It yana da haƙiƙanin ƙira da tattalin arziki yanayi, kuma kana da wani real avatar, ko dai na ainihi mutum ko hali.A cikin metaverse, za ku ciyar. lokaci tare da abokai.Za ku sadarwa, misali.

A nan gaba, za mu iya rayuwa a cikin irin wannan meta-universe a yanzu. Zai zama ma'auni na sadarwa, ba ɗakin kwana ba amma 3D stereoscopic scene , inda za mu iya kusan jin wadannan hotuna na dijital daidai kusa da juna, a cikin wani nau'i. tafiyar lokaci.Zai iya yin kwatankwacin gabaZa a sami nau'ikan metaverse da yawa, alal misali, wasannin bidiyo ɗaya ne daga cikinsu, kuma a ƙarshe Fortnite za su rikiɗe zuwa wani nau'i na metaverse, ko wasu abubuwan da suka samo asali.Kuna iya tunanin cewa Duniyar Warcraft wata rana za ta rikide zuwa wani nau'i na metaverse, za a sami nau'ikan wasan bidiyo, kuma za a sami nau'ikan AR. Kuna iya sanya gilashin mu, ko wayar ku. Kuna iya ganin wannan duniyar mai kama da gaskiya a ciki. gabanka, da haske mai kyau, kuma naka ne. Za mu ga wannan daɗaɗɗen Layer a saman duniya ta zahiri, wanda zai iya zama nau'in nau'i na nau'i mai yawa idan kuna so. Wato, muna da gine-gine na ainihi, haske, karo na abubuwa. , da nauyi a cikin wannan duniyar, amma ba shakka za ku iya canza shi idan kuna so. Don haka ban da fuskantar ainihin sigar Duniya tawa, damar kasuwanci ba ta da iyaka.A cikin yanayin yanayin masana'antu na masana'antu, ɗayan mafi mahimmancin fasaha shine yanayin VR dangane da simulation ta jiki. Kuna tsara wani abu a cikin ma'auni kuma idan kun jefa shi a ƙasa zai faɗi ƙasa saboda yana bin dokokin kimiyyar lissafi.Yanayin hasken zai kasance daidai kamar yadda muke gani, kuma kayan za a kwaikwayi su azaman na zahiri. "

GTA V

Kuma a halin yanzu Omniverse, kayan aikin gina wannan duniyar ta zahiri, tana cikin buɗaɗɗen beta. Kamfanoni 400 ne ke gwada shi a duk faɗin duniya.BMW ne ke amfani da shi don ƙirƙirar masana'anta na dijital.Har ila yau, WPP, babbar hukumar talla ta duniya, na amfani da ita, kuma manyan masanan simulation suna amfani da shi.

A takaice dai, Omniverse yana bawa mutane da yawa damar ƙirƙirar abun ciki a cikin dandamali, yana bawa kowa damar ƙirƙira da kwaikwayi duniyoyin 3D masu kama da juna waɗanda suka dace da dokokin kimiyyar lissafi kuma sun dace sosai da ainihin duniyar, kamar duniyar kama-da-wane da aka ƙirƙira 1: 1 tare da. hakikanin data.

Factory

Hanyoyi da aikace-aikacen dandamali na Omniverse ba kawai za su iyakance ga masana'antun wasan kwaikwayo da nishaɗi ba, har ma da gine-gine, aikin injiniya da gine-gine, da kuma masana'antu.Tsarin halittu na Omniverse yana ci gaba da girma, tare da Adobe, Autodesk, Bentley Systems da sauran software masu yawa. Kamfanoni da ke shiga cikin yanayin halittu na Omniverse. Samun dama ga Nvidia Omniverse Enterprise Edition yanzu ya 'sama don kamawa' kuma ana samunsa akan dandamali kamar ASUS, BOXX Technologies, Dell, HP, Lenovo, Bienvenue da Supermicro.

Gwajin aikin keken hannu zai kasance da inganci sosai A bayyane yake cewa akwai waƙoƙi da yawa da za a zaɓa daga cikin wannan duniyar kama-da-wane. Ga masana'antar dabaran, ƙimar mafi sauƙi na duniyar kama-da-wane ita ce haɓaka ƙafafun ƙafafu masu ƙarfi da sauri. kwatanta bayanan taswira, ana iya aiwatar da simulations don gwaji. Baya ga haɓaka haɓaka, duka aminci da farashi za a ragu sosai.

Misali, ana gudanar da gwaje-gwajen aikin dabaran a masana'antu tare da wasu gwaje-gwajen tasiri masu sauƙi, waɗanda basu isa a gwada duk abubuwan aikin dabaran ba.Haɗuwa da ɗan adam na ainihi na dijital da fasaha irin su ma'ana za su ba da damar yin kwaikwayon tasirin tasirin mota a cikin babban gudu da kuma juriya na lalata ƙafafun zuwa matsanancin yanayin yanayi a ƙarƙashin horar da yanayi na simulated.Motoci da yawa a halin yanzu ana gwada su akan hanya. Hakanan za a mayar da su zuwa layin code don ƙididdige su kuma a koya a bango, sannan za a iya amfani da software da aka goge kai tsaye zuwa ga gaskiya.

Kuma a nan gaba, ga mutum mu shine sauyawa maras kyau da tsaka-tsakin sararin samaniya na ainihi da kama-da-wane, inda za ku iya wasa nau'i-nau'i masu yawa ko ku nutsar da kanku a cikin wani wuri don nemo wani daban-daban. ko azaman na'urar kwaikwayo ta taswira mara iyaka ta GTA5 wacce ke kwaikwayi sararin duniya.


Lokacin aikawa: Agusta-13-2021